Shiga

Chapter 8

Kasuwancin Kasuwanci

Atorsarin Manuniyar Kasuwancin Fasaha

Atorsarin Manuniyar Kasuwancin Fasaha

Bayan haduwa da Mista Fibonacci, lokaci yayi da ya kamata ka san wasu shahararrun masanan fasaha. Manuniyar da za ku koya game da ita ita ce dabara da kayan aikin lissafi. Kamar yadda farashin ke canzawa koyaushe, masu alamomin suna taimaka mana saka farashin cikin tsari da tsarin.

Alamun fasaha suna kan dandamalin ciniki a gare mu, suna aiki akan sigogin kansu, ko kuma ƙarƙashin su.

Ƙarin Manuniya na Fasaha

    • motsi Averages
    • RSI
    • Bollinger makada
    • MACD
    • stochastic
    • ADX
    • SAR
    • pivot Points
    • Summary

Muhimmi: Kodayake akwai nau'ikan alamun fasaha iri-iri, ba lallai ne ku yi amfani da su duka ba! A gaskiya ma, akasin hakan gaskiya ne! Kada yan kasuwa suyi amfani da kayan aiki da yawa. Za su zama masu ruɗani kawai. Yin aiki tare da kayan aikin fiye da 3 zai rage ku kuma ya haifar da kurakurai. Kamar yadda yake a kowane fanni na rayuwa, akwai ma'ana a kan jadawalin ci gaba wanda da zarar ya keta, ingancin ya fara raguwa. Manufar ita ce zabar 2 zuwa 3 masu ƙarfi, kayan aiki masu tasiri da kuma jin daɗin yin aiki tare da su (kuma mafi mahimmanci, waɗanda ke taimaka maka samun sakamako mai kyau).

tip: Ba mu ba da shawarar yin amfani da sama da alamomi biyu lokaci guda ba, musamman ba cikin watanni biyu na farko ba. Ya kamata ku mallaki masu nuna alama ɗaya a lokacin sannan ku haɗa biyu ko uku daga cikinsu.

Manufofin da za mu gabatar muku su ne abubuwan da muka fi so kuma a namu ra'ayin, mafi nasara. Kasance daidai da kayan aikin da kuke aiki dashi. Yi la'akari da su azaman ma'auni na ma'auni don jarrabawar lissafi - za ku iya yin nazarin su daidai a ka'idar, amma sai dai idan kun gudanar da ƴan motsa jiki da gwaje-gwajen samfurin ba za ku sami iko da gaske ba kuma ku san yadda ake amfani da su!

Komawa kasuwanci:

Mun ambata cewa manuniya dabara ne. Waɗannan ƙididdiga sun dogara ne akan farashin da suka gabata da na yanzu don ƙoƙarin hango farashin da ake sa ran. Akwatin Manuniya yana cikin ginshiƙi Tab ɗin Kayan aikin (ko Tab ɗin Manufofin), akan dandamalin ciniki.

Bari mu ga yadda yake kama akan dandalin eToro's WebTrader:

Dubi yadda yake kama da Markets.com dandalin ciniki:

Farashin AVA dandalin yanar gizo:

Yanzu, lokacin saduwa da alamun mu:

motsi Averages

Farashin yana canzawa sau da yawa yayin kowane zama. Daidaitaccen yanayin zai iya zama ba zato ba tsammani, maras tabbas kuma yana cike da canje-canje. Matsakaicin matsakaita ana nufin sanya tsari cikin farashi. A

motsi matsakaici shine matsakaicin farashin rufewa na biyu akan lokaci na lokaci ( mashaya ɗaya ko kyandir na iya wakiltar lokutan lokaci daban-daban, misali- mintuna 5, awa 1, awanni 4, da sauransu. Amma kun riga kun san cewa…). 'Yan kasuwa za su iya zaɓar lokacin lokaci da adadin kyandir ɗin da suke so su bincika ta amfani da wannan kayan aiki.

Matsakaicin suna da ban sha'awa don samun ma'anar gaba ɗaya na farashin kasuwa, nazarin halayen ma'aurata da tsinkayar yanayin gaba, musamman lokacin amfani da wani mai nuna alama a lokaci guda.

Matsakaicin matsakaicin farashi (ba tare da fa'ida da faɗuwa ba), jinkirin yadda tasirin sa ga canje-canjen kasuwa zai kasance.

Akwai manyan nau'ikan matsakaita masu motsi:

  1. Matsakaicin Motsi Mai Sauƙi (SMA): Ta hanyar haɗa duk wuraren rufewa za ku sami SMA. Wannan yana ƙididdige matsakaicin farashin duk wuraren rufewa a cikin ƙayyadadden lokacin da aka zaɓa. Saboda yanayinsa, yana nuna yanayin gaba na gaba ta hanyar mayar da martani kadan kadan (saboda matsakaici ne, kuma haka ne matsakaicin hali).
    Matsalar ita ce m, abubuwan da suka faru na lokaci guda da suka faru a cikin lokacin da aka gwada suna da babban tasiri a kan SMA (gaba ɗaya, lambobi masu tsattsauran ra'ayi suna da tasiri mafi girma akan matsakaici fiye da matsakaicin lambobi), wanda zai iya ba da ra'ayi mara kyau na kuskure. Trend. Example: An gabatar da layukan SMA guda uku a cikin jadawalin da ke ƙasa. Kowane kyandir yana wakiltar minti 60. SMA mai shuɗi shine matsakaicin farashin rufewa 5 a jere (tafi sanduna 5 baya kuma ƙididdige matsakaicin farashin rufe su). SMA ruwan hoda shine matsakaicin farashin 30 a jere, kuma rawaya shine matsakaicin farashin rufewa na 60 a jere. Za ku lura da dabi'a mai ma'ana a cikin ginshiƙi: yayin da adadin fitilu ya karu, SMA ya zama mai laushi, yayin da yake amsawa a hankali ga canje-canjen kasuwa (mafi nisa daga farashin ainihin lokaci.Lokacin da layin SMA ya yanke layin Farashi, zamu iya yin hasashen tare da yuwuwar babban canji mai zuwa a cikin al'amuran yanayin. Lokacin da farashin ya yanke matsakaita daga ƙasa zuwa sama, muna samun siginar siye, kuma akasin haka.
  2. Misalin matsakaita motsi na ginshiƙi na forex:Bari mu dubi wani misali: Kula da matakan yanke farashin layin farashi da layin SMA, kuma musamman ga abin da ke faruwa ga yanayin nan da nan. tip: Hanya mafi kyau don amfani da wannan SMA ita ce haɗa layin SMA biyu ko uku. Ta bin matakan yanke su zaku iya tantance abubuwan da ake sa ran nan gaba. Yana ƙara kwarin gwiwarmu wajen canza alkibla - kamar yadda duk matsakaita masu motsi suka karye, kamar a cikin ginshiƙi mai zuwa:
  3. Matsakaicin Matsakaicin Matsala (EMA): Kama da SMA, ban da abu ɗaya - Matsakaicin Matsakaicin Matsala yana ba da nauyi mafi girma zuwa ƙayyadaddun lokaci na ƙarshe, ko a wasu kalmomi, zuwa mafi kusancin fitilu zuwa lokacin yanzu. Idan kun kalli ginshiƙi na gaba, zaku iya lura da gibin da aka haifar tsakanin EMA, SMA da farashin:
  4. Ka tuna: Yayin da EMA ya fi tasiri a cikin ɗan gajeren lokaci (yana amsawa da sauri ga halin farashin kuma yana taimakawa wajen gano yanayin da wuri), SMA ya fi tasiri a cikin dogon lokaci. Yana da ƙasa da hankali. A gefe guda yana da ƙarfi, kuma a gefe guda yana amsawa a hankali.A ƙarshe:
    SMA Ema
    ribobi Yin watsi da yawancin Fakeouts ta hanyar nuna ginshiƙi masu santsi Da sauri ya amsa kasuwa. Ƙarin faɗakarwa ga sauye-sauyen farashi
    fursunoni Sannun halayen. Zai iya haifar da siginar siyarwa da siyan marigayi Ƙarin fallasa ga Fakeouts. Zai iya haifar da sigina masu ɓarna

    Idan layin farashin ya tsaya sama da matsakaicin matsakaicin motsi - yanayin yana da haɓaka, kuma akasin haka.

    Muhimmi: Kula! Wannan hanyar ba ta aiki kowane lokaci! Lokacin da yanayin ya koma baya, ana ba ku shawarar jira 2-3 fitilu (ko sanduna) don bayyana bayan wurin yanke na yanzu, don tabbatar da cewa an gama jujjuyawar! Ana ba da shawarar koyaushe don saita dabarun Tsaya Asarar (wanda za ku yi karatu a darasi na gaba) don hana abubuwan mamaki waɗanda ba a so.

    Misali: Yi la'akari da kyakkyawan amfani da EMA azaman matakin juriya a cikin ginshiƙi na gaba (SMA kuma ana iya amfani dashi azaman matakin tallafi / juriya, amma mun fi son amfani da EMA):

    Yanzu, bari mu bincika amfani da layukan EMA guda biyu (lokaci biyu) azaman matakan tallafi:

    Lokacin da kyandirori suka bugi yankin ciki tsakanin layin biyu kuma su juya baya - a nan ne za mu aiwatar da odar Siyayya/Sida! A wannan yanayin - Saya.

    Misali ɗaya: Layin ja shine 20′ SMA. Layin shuɗi shine 50′ SMA. Kula da abin da ke faruwa a duk lokacin da akwai tsaka-tsaki - farashin yana motsawa daidai da layin ja (gajeren lokaci!):

    Muhimmi: Ana iya karya matsakaicin matsakaici, daidai kamar matakan tallafi da juriya:

    A taƙaice, SMA da EMA manyan alamu ne. Muna ba da shawarar ku yi amfani da su da kyau kuma ku yi amfani da su lokacin ciniki na gaske.

RSI (exididdigar Strearfin lativearfafa lativearama)

Ɗaya daga cikin ƴan Oscillators waɗanda zaku koya game da su. RSI yana aiki azaman lif wanda ke motsawa sama da ƙasa akan sikelin ƙaramar kasuwa, yana duba ƙarfin biyun. Yana cikin rukunin masu nuna alama waɗanda aka gabatar a ƙarƙashin ginshiƙi, a cikin wani sashe daban. RSI ya shahara sosai tsakanin yan kasuwa na fasaha. Ma'auni wanda RSI ke motsawa shine 0 zuwa 100.

Ƙarfi mai ƙarfi shine 30′ don yanayin da aka yi nisa (farashin ƙasa da 30′ yana saita siginar Siyayya mai kyau), da 70′ don yanayin da aka wuce gona da iri (farashi sama da 70′ yana saita siginar siyarwa mai kyau). Sauran maki masu kyau (kodayake masu haɗari, don ƙarin 'yan kasuwa masu haɗari) sune 15' da 85'. 'Yan kasuwa masu ra'ayin mazan jiya sun fi son yin aiki tare da aya 50′ don gano abubuwan da ke faruwa. Ketare 50′ yana nuni da cewa an gama juyar.

Bari mu ga yadda yake kama da dandalin ciniki:

A gefen hagu na hagu, sama da 70 ′ RSI yana nuna alamar raguwa mai zuwa; ƙetare matakin 50′ yana tabbatar da raguwar ƙasa, kuma zuwa ƙasa da 30′ yana nuna akan yanayin da aka yi oversold. Lokaci yayi don tunanin barin matsayin SELL ɗin ku.

Kula da ginshiƙi na gaba zuwa ƙetare maki 15 da 85 (wanda aka zagaya), da canji mai zuwa:

Alamar Stochastic

Wannan wani Oscillator ne. Stochastic yana sanar da mu yiwuwar ƙarshen yanayin. Yana taimaka mana mu guje wa Oversold da Oversayan kasuwa yanayi. Yana aiki da kyau a duk sigogin lokaci, musamman idan kun haɗa shi tare da wasu alamomi kamar layukan ci gaba, ƙirar fitila, da matsakaicin motsi.

Stochastic kuma yana aiki akan sikelin 0 zuwa 100. An saita layin ja akan batu 80′ da kuma shuɗin layin akan aya 20′. Lokacin da farashin ya ragu ƙasa da 20′, yanayin kasuwa shine Oversold (dakaru masu siyarwa ba su da yawa, wato akwai masu siyarwa da yawa) - lokaci don saita odar Siyayya! Lokacin da farashin ya wuce 80′ - yanayin kasuwa ya yi yawa. Lokaci don saita odar Siyarwa!

Misali dubi USD/CAD, ginshiƙi na awa 1:

Stochastic yana aiki daidai da RSI. A bayyane yake akan ginshiƙi yadda yake nuna alamun abubuwan da ke zuwa

Ƙungiyoyin Bollinger Bands

Wani ɗan ƙaramin kayan aiki na ci gaba, dangane da matsakaita. Bollinger Bands an yi su ne da layi 3: na sama da ƙananan layi suna ƙirƙirar tashar da aka yanke a tsakiya ta tsakiyar layi (wasu dandamali ba sa gabatar da layin Bollinger na tsakiya).

Ƙungiyoyin Bollinger suna auna rashin kwanciyar hankali na kasuwa. Lokacin da kasuwa ke tafiya cikin kwanciyar hankali, tashar tashar ta ragu, kuma idan kasuwa ta tashi, tashar ta fadada. Farashin koyaushe yana ƙoƙarin komawa tsakiya. 'Yan kasuwa za su iya saita tsawon makada bisa ga ka'idojin lokacin da suke son kallo.

Bari mu kalli ginshiƙi kuma mu ƙara koyo game da ƙungiyoyin Bollinger:

tip: Ƙungiyoyin Bollinger suna aiki azaman tallafi da juriya. Suna aiki da ban mamaki lokacin da kasuwa ba ta da kwanciyar hankali kuma yana da wuya ga 'yan kasuwa su gane yanayin da ya dace.

Bollinger matsi - Babbar dabara don bincika ƙungiyoyin Bollinger. Wannan yana faɗakar da mu ga wani gagarumin tsari akan hanyar sa yayin da yake kullewa a farkon fashewa. Idan sanduna suna fara fitowa a saman rukunin, bayan tashar da ke raguwa, za mu iya tsammanin muna da gaba ɗaya gaba, jagora zuwa sama, da akasin haka!

Duba wannan sandar ja mai alama wacce ke fitowa (GBP/USD, ginshiƙi na mintuna 30):

A mafi yawan lokuta, rata mai raguwa tsakanin makada yana sanar da mu cewa wani mummunan yanayi yana kan tafiya!

Idan farashin yana ƙasa da layin tsakiya, tabbas za mu shaida haɓakawa, kuma akasin haka.

Bari mu ga misali:

Tukwici: An shawarce ku a yi amfani da Bollinger Bands akan gajerun lokutan lokaci kamar minti 15 jadawalin fitilu.

ADX (Matsakaicin Matsakaiciyar kwatance)

ADX yana gwada ƙarfin yanayi. Hakanan yana aiki akan sikelin 0 zuwa 100. Ana nuna shi a ƙasa ginshiƙi.

Muhimmi: ADX yana nazarin ƙarfin yanayin maimakon alkiblarsa. A wasu kalmomi, yana bincika ko kasuwa yana tafiya ko kuma yana ci gaba da sabon salo, bayyananne.

Hali mai ƙarfi zai sa mu sama da 50′ akan ADX. Yanayin rauni zai sa mu ƙasa da 20′ akan sikelin. Domin fahimtar wannan kayan aiki, dubi misali mai zuwa.

Misali na EUR/USD ta amfani Dabarun ciniki ADX:

Za ku lura cewa yayin da ADX ke sama da 50′ (yankin kore mai haske) akwai yanayi mai ƙarfi (a cikin wannan yanayin - raguwa). Lokacin da ADX ya faɗi ƙasa da 50′ - faɗuwar ta tsaya. Yana iya zama lokaci mai kyau don fita cinikin. Duk lokacin da ADX ke ƙasa da 20′ (wanda aka haskaka jajayen yanki) zaku iya gani daga ginshiƙi cewa babu wani tabbataccen yanayi.

Tukwici: Idan yanayin ya sake komawa ƙasa da 50′, yana iya zama lokacin da za mu fita ciniki kuma mu sake tsara matsayinmu. ADX yana da tasiri yayin yanke shawarar ko fita a matakin farko. Yana da taimako musamman idan an haɗa shi tare da wasu alamomi waɗanda ke nuna kwatancen yanayi.

MACD (Canjin Matsakaicin Matsakaita Hanya)

Ana nuna MACD a ƙarƙashin ginshiƙi, a cikin wani sashe daban. An gina shi da madaidaitan motsi guda biyu (na gajere da na dogon lokaci) tare da lissafi mai auna gibin su.

A cikin sauki kalmomi - Haƙiƙa shine matsakaita na ma'auni guda biyu daban-daban na lokaci. Ba matsakaicin farashin bane!

Tukwici: Mafi mahimmancin yanki a cikin MACD shine tsaka-tsakin layi na biyu. Wannan hanya tana da kyau sosai wajen gano jujjuyawar al'amuran cikin lokaci mai kyau.

Hasara – Kuna buƙatar tuna cewa kuna kallon matsakaicin matsakaicin da ya gabata. Wannan shine dalilin da ya sa suke jinkirin canje-canjen farashin lokaci. Duk da haka, yana da matukar tasiri kayan aiki.

Misali: Kula da tsaka-tsakin matsakaicin matsakaici (layi kore) da gajere (ja). Dubi kan ginshiƙi farashin yadda suke faɗakar da yanayin canji.

Tukwici: MACD + layin Trend suna aiki tare sosai. Haɗa MACD tare da layin Trend na iya nuna sigina masu ƙarfi waɗanda ke gaya mana fashewa:

Tukwici: MACD + Tashoshi kuma haɗin gwiwa ne mai kyau:

Parabolic SAR

Ya bambanta da masu nuna alama waɗanda ke gano farkon abubuwan da ke faruwa, Parabolic SAR yana taimakawa gano ƙarshen abubuwan da ke faruwa. Wannan yana nufin, Parabolic SAR yana kama canje-canjen farashi da jujjuyawa akan wani yanayi na musamman.

SAR abu ne mai sauqi qwarai da sada zumunci don amfani. Ya bayyana a cikin ginshiƙi na ciniki azaman layi mai digo. Nemo wuraren da farashin ke yanke ɗigon SAR. Lokacin da Parabolic SAR ya wuce farashin, muna siyarwa (Uptrend ya ƙare), kuma lokacin da Parabolic SAR ke ƙasa da farashin da muke saya!

EUR/JPY:

Muhimmi: Parabolic SAR ya dace da kasuwanni waɗanda ke da halaye na dogon lokaci.

tip: Hanyar da ta dace don amfani da wannan hanyar: da zarar SAR ta canza gefe tare da farashi, jira ƙarin ɗigo uku don samuwa (kamar a cikin akwatunan da aka haskaka) kafin aiwatarwa.

pivot Points

Pivot Points ɗaya ne daga cikin ingantattun kayan aikin tallafi da juriya a tsakanin duk alamun fasaha da kuka koya akai. Ana ba da shawarar amfani da shi azaman wurin saiti don Dakatar da Asara da Dauki odar Riba. Pivot Points suna ƙididdige matsakaita na Rana, Maɗaukaki, Buɗewa da Rufe farashin kowane na ƙarshen fitulun.

Pivot Points suna aiki mafi kyau a cikin ɗan gajeren lokaci (ciniki na yau da kullun da Scalping). Ana ɗauka a matsayin kayan aiki mai mahimmanci, kama da Fibonacci, yana taimaka mana mu guje wa fassarori.

Tukwici: Babban kayan aiki ne ga yan kasuwa waɗanda ke son jin daɗin ƙaramin canje-canje da ƙarancin riba a cikin ɗan gajeren lokaci.

Don haka, ta yaya wannan kayan aiki yake aiki? Ta hanyar zana goyan baya a tsaye da layin juriya:

PP = Pivot point; S = Taimako ; R = Juriya

Ka ce farashin yana cikin yankin tallafi, za mu yi tsayi (saya), ba tare da mantawa da saita Asara Tsaida ba a ƙarƙashin matakin tallafi! Kuma akasin haka - idan farashin ya zo kusa da yankin juriya, za mu yi takaice (sayar)!

Bari mu kalli ginshiƙi da ke sama: 'Yan kasuwa masu tsaurin ra'ayi za su saita odar Asara ta su sama da S1. Ƙarin 'yan kasuwa masu ra'ayin mazan jiya za su saita shi sama da S2. 'Yan kasuwa masu ra'ayin mazan jiya za su saita odar Ribar su akan R1. Mafi yawan tashin hankali za su saita shi a R2.

Pivot point yanki ne na ma'auni na kasuwanci. Yana aiki azaman wurin lura ga sauran dakarun da ke aiki a kasuwa. Idan aka watse, kasuwa sai ta yi kaca-kaca, idan kuma ta lalace, sai kasuwa ta yi kasala.

Firam ɗin pivot shine S1/R1 yafi kowa fiye da S2/R2. S3/R3 yana wakiltar matsanancin yanayi.

Muhimmi: Kamar yadda yake tare da mafi yawan masu nuna alama, Pivot Points suna aiki da kyau tare da sauran alamomi (ƙara dama).

Muhimmanci: Kar ka manta - lokacin da goyan bayan ya karye, sun juya zuwa juriya a lokuta da yawa, kuma akasin haka.

Summary

Mun gabatar muku da ƙungiyoyi biyu na masu nuna fasaha:

  1. Manunonin Ƙarfafawa: Faɗakar da mu yan kasuwa bayan an fara yanayin. Kuna iya danganta su a matsayin masu ba da labari - sanar da mu lokacin da yanayin ya zo. Misalai na masu nuna ƙarfi sune Matsakaicin Motsawa da MACD.Pros - Sun fi aminci don kasuwanci tare da. Suna haifar da sakamako mafi girma idan kun koyi amfani da su daidai. Cons - Wani lokaci suna "kewar jirgin ruwa", suna nuna latti, rasa manyan canje-canje.
  2. Oscillators: Faɗakar da mu ƴan kasuwa kafin wani yanayi ya fara, ko canza alkibla. Kuna iya danganta su a matsayin annabawa. Misalai na oscillators sune Stochastic, SAR da RSI.Pros - Lokacin buga manufa suna ba mu babban riba. Ta hanyar ganowa da wuri, 'yan kasuwa suna jin daɗin cikakken yanayinCons - Annabawa wani lokaci annabawan ƙarya ne. Suna iya haifar da lokuta na kuskuren ainihi. Sun dace da masu son haɗari.

Tukwici: Muna ba da shawarar yin amfani da aiki lokaci guda tare da alamomi daga ƙungiyoyin biyu. Yin aiki tare da mai nuna alama ɗaya daga kowane rukuni yana da tasiri sosai. Wannan hanyar tana kame mu lokacin da ake buƙata, kuma tana tura mu mu ɗauki kasada a wasu lokuta.

Hakanan, muna son yin aiki tare da Fibonacci, Matsakaicin Motsawa da Makada Bollinger. Mun sami su uku suna da tasiri sosai!

Ka tuna: Wasu alamomin da muke alaƙa da su azaman Taimako / Matakan juriya. Ka yi ƙoƙarin tuna waɗanda muke magana akai. Misali - Fibonacci da Pivot Points. Suna da matukar taimako lokacin ƙoƙarin gano abubuwan fashewa don saita wuraren shiga da fita.

Bari mu tunatar da ku alamun da kuka samo a cikin akwatin kayan aiki:

  • Alamar Fibonacci.
  • motsi Average
  • Na gaba a layi shine… RSI
  • stochastic
  • Bollinger makada
  • ADX Dabarun Ciniki
  • MACD
  • Parabolic SAR
  • Ƙarshe amma ba kalla ba… Pivot Points!

Muna tunatar da ku kada ku yi amfani da alamomi da yawa. Ya kamata ku ji daɗin aiki tare da alamun 2 ko 3.

tip: Kun riga kun gwada kuma kun aiwatar da asusun demo ɗinku ya zuwa yanzu. Idan kuna son buɗe asusu na gaske kuma (na son yin ƙoƙarin samun ɗan gogewa na gaske), muna ba da shawarar buɗe asusun kasafin kuɗi kaɗan. Ka tuna, mafi girman yuwuwar riba, mafi girman haɗarin asara. Duk da haka dai, mun yi imanin cewa bai kamata ku saka kuɗi na gaske ba kafin kuyi ɗan ƙarami kuma kuyi motsa jiki na gaba.

Ana ɗaukar $400 zuwa $1,000 a matsayin ƙaramin adadin kuɗi don buɗe asusu. Wannan kewayon har yanzu na iya samar da riba mai kyau ga 'yan kasuwa, kodayake ana ba da shawarar yin taka tsantsan yayin ciniki tare da waɗannan adadin. Ga wadanda suke da sha'awar bude asusu ko da menene, wasu dillalai suna ba ku damar buɗe asusu tare da ƙananan jari, har zuwa dala 50 ko Yuro (Ko da yake ba mu bayar da shawarar buɗe irin wannan ƙaramin asusu ba kwata-kwata! riba kadan ne, kuma hadarin ya kasance iri daya).

Tukwici: Idan kun zo ga ƙarshe cewa bincike na fasaha shine hanya mafi kyau don kasuwanci a gare ku, kuma kuna shirye don samun dillali mai kyau da bude asusun, za mu iya bayar da shawarar a kan manyan dillalai. Hanyoyin kasuwancin su, akwatunan kayan aiki da ta'aziyyar mai amfani sune mafi kyau a cikin masana'antu, tare da aiki mai karfi da aminci, a ra'ayinmu. Danna nan don ziyartar mu shawarar dillalai.

Practice

Je zuwa asusun demo na ku. Bari mu aiwatar da batutuwan da kuka koya a wannan babin:

.Mafi kyawun shawarwarin da za mu iya ba ku shine kawai ku fuskanci duk abubuwan da kuka koya a darasi na ƙarshe akan dandamalinku. Ka tuna, asusun demo suna aiki a ainihin lokacin kuma akan ainihin sigogi daga kasuwa. Bambancin kawai shine cewa ba ku cinikin kuɗi na gaske akan demos! Sabili da haka, dama ce mai ban sha'awa don yin aiki da alamun fasaha da kasuwanci akan kuɗi mai mahimmanci. Yi aiki da farko tare da kowane mai nuna alama daban, fiye da, fara ciniki tare da alamomi biyu ko uku a lokaci guda.

tambayoyi

    1. Bollinger Band: Me kuke tunanin zai faru a gaba?

    1. Matsakaicin Motsawa: Menene kuke tunanin zai bayyana a gaba? (Layin jan shine 20' kuma shuɗi shine 50')

  1. Menene manyan ƙungiyoyi biyu na alamun fasaha. Menene babban bambanci tsakanin su? Ba da misalai ga masu nuni daga kowace ƙungiya.
  2. Rubuta alamomi guda biyu waɗanda ke aiki azaman ingantaccen tallafi da juriya.

Answers

    1. Ta hanyar lura da hulɗar da ke tsakanin kyandirori da ƙananan band, bi ta hanyar karya shi, za mu iya ɗauka cewa yanayin gefe yana gab da ƙarewa kuma ƙananan ƙungiyoyi suna gab da fadadawa, tare da farashin da ke ƙasa don raguwa:

    1. motsi Averages

    1. Oscillators (Annabawa); Momentum (Masu Labarai).

Sanarwa na lokaci-lokaci kan kasuwancin da aka fara; Oscillators suna hango abubuwan da ke zuwa.

Momentum- MACD, Matsakaicin Motsawa.

Oscillators- RSI, Parabolic SAR, Stochastic, ADX

  1. bonacci da Pivot Points

Mawallafin: Michael Fasogbon

Michael Fasogbon ƙwararren ɗan kasuwar Forex ne kuma masanin fasaha na cryptocurrency tare da sama da shekaru biyar na ƙwarewar ciniki. Shekarun baya, ya zama mai sha'awar fasahar toshewa da cryptocurrency ta hanyar 'yar uwarsa kuma tun daga wannan lokacin yake bin raƙuman kasuwa.

telegram
sakon waya
forex
Forex
Hikimar
Crypto
wani abu
algo
Zafi
Labarai