Shiga

BABI NA 1

Kasuwancin Kasuwanci

Shiri don Koyon Kasuwancin Kasuwanci 2
  • Neman ingantacciyar hanya don saka kuɗin ku?
  • Kuna neman da gaske amfani da kuɗin ku?
  • Ana neman riba mafi girma akan jarin ku?
  • Fara aikin ɗan lokaci ko cikakken lokaci a harkar kuɗi?
  • Ana neman kasuwa mai ƙarfi sosai?

Gabatarwa zuwa kasuwar Forex ta Duniya

Kasuwa na Forex shine kasuwannin duniya na agogo (wanda ake kira kayan kida). Kasuwa tana auna ƙimar kuɗaɗe dangane da ƙimar wata kuɗin (misali. $ 1 = £ 0.66).

A zamanin yau duniyarmu ta zama kasuwa guda ɗaya, babbar kasuwa ta duniya. Hannu daban-daban suna canzawa kowane lokaci, kowane wuri - don dalilai na kasuwanci, saka hannun jari, lamuni, da haɗin gwiwa. Duniya babbar kasuwa ce inda karfin samar da kayayyaki da bukatu ke ci gaba da canzawa saboda yawan abubuwan da ke faruwa a kowace rana.

Shin kun san cewa kusan kowa ya shiga cikin ayyukan Forex? Canje-canjen kuɗi lokacin tashi zuwa ƙasar waje don hutu ko balaguron kasuwanci, ba da ƙima ga abokin ciniki, ko ma yin hira da abokai ko abokan aiki game da dala, Yuro, ko wasu kudade, duk ayyukan yau da kullun ne waɗanda ke shiga cikin kasuwar Forex.

Kasuwar Forex ita ce kasuwar da aka fi ciniki a duniya, wacce ta fi kowace kasuwa girma. Adadin cinikin yau da kullun ya kai kusan dala tiriliyan 5!! Don kwatantawa, babbar kasuwar hannun jari, NYSE (New York Stock Exchange), tana da canjin yau da kullun na kusan dala biliyan 50 (wanda shine sau 100 ƙasa da Forex). Abin mamaki, dama? Babu wata kasuwa da ta kai kasuwar Forex.

Menene Forex? Mu koma ga misalin biki. Ka ce kuna kan ɗan gajeren tafiya hutu daga gidanku a New York zuwa Rome, Italiya. Ta hanyar sauka a filin jirgin sama da canza dalar ku zuwa Yuro kuna shiga cikin ma'amala ta Forex. Bayan 'yan kwanaki, bayan tashi daga Roma zuwa NY, kuna canza Yuro da kuka bari zuwa dala a farashi daban-daban. A cikin doka ta biyu, kun aiwatar da sabanin ciniki zuwa ta farko, tare da rufe da'irar siye da siyar da kuɗi ɗaya don wani.

Ya zuwa yanzu yana da kyau? Mai girma!

Tarihin Kasuwancin Kasuwancin Forex

Har zuwa 1970s, kasuwar Forex ba ta aiki kamar haɓaka, kasuwa na zamani, amsa ga canje-canjen wadata da buƙata. Tun daga lokacin, duk wannan ya canza. Kasuwar ta zama duniya kuma farashin ya canza, yana motsawa don mayar da martani ga sojojin kasuwa. A cikin shekarun da suka wuce kasuwar Forex ta kara girma har sai da ta kai girman da yake a yanzu.

A da, kawai rundunonin da ke cikin kasuwa su ne manyan kasuwanci irin su bankuna da manyan kamfanoni suna ciniki bisa ga bukatun kasuwancin su (misali, kamfani zai riƙe yen Jafananci idan yana da harkokin kasuwanci a Japan). Abubuwa sun bambanta a yau - Forex yanzu ya shahara sosai tare da 'yan kasuwa masu zaman kansu, manya da ƙanana. Tun daga ƙarshen 1990s, dokokin wasan sun canza, godiya ga juyin juya halin Intanet. Bankuna, dillalai , Kuma kamfanoni na kudi yanzu suna ba da kwanciyar hankali, sauƙi, dandamali na kasuwanci na kan layi, wanda ya bar mutane talakawa (matsakaici da ƙananan 'yan wasa) su sayar da kasuwar Forex don kansu.

Me muke ciniki?

Na farko, yana da mahimmanci don amfani da gaskiyar cewa a cikin Forex muna cinikin kuɗi, ba kayan jiki ba. Currency kayayyaki ne kamar kowa, amma idan kuna cinikin forex akan layi ba za ku iya gani ko taɓa kuɗin ba har sai kun cire ribar daga asusunku. Tunanin da ke bayan siyan kuɗi yana da sauƙi. Idan kun yi imani cewa darajar kuɗi za ta tashi, za ku saya da wani waje kuma ku riƙe shi har sai kun daina yarda cewa zai ƙara girma. Idan kuna tunanin darajar kuɗi za ta faɗi, ku sayar da shi. Ko kun saya ko sayar da ku a zahiri kuna musayar kuɗi - siyan kuɗi ɗaya kuna siyar da wani (misali siyan dala da siyar da Yuro).

Lokacin da kuka sayi biyu na forex koyaushe kuna siyan kuɗin farko tare da na biyu. Wannan yana nufin cewa kuna siyar da kuɗi na biyu. Misali, idan kun sayi USD/JPY kuna siyan dala kuma kuna siyar da Yen. Haka ne idan ka sayar da forex biyu; Kullum kuna sayar da kuɗin farko kuma ku sayi na biyu.

Ana siyar da kayan aikin kuɗi koyaushe bibiyu. Ka yi tunanin wani nau'i na kuɗi a matsayin 'yan dambe biyu a cikin zobe, an kama su cikin gwagwarmaya mara iyaka akan wanda ya fi karfi. A lokacin wasan, kowanne yana da lokacinsa mai ƙarfi da rauni, sama da ƙasa. Wani lokaci su huta, wani lokacin kuma su kai hari.

Alamomi - Ana nuna kowace kayan aiki da haruffa 3 (2 na farko shine ƙasar kuma suna wakiltar ƙasan tushe don wannan kudin, na uku shine sunan kudin). Misali, USD = Dalar Amurka.

Akwai manyan nau'ikan nau'i biyu:

Majors - Mafi yawan nau'i-nau'i na 8 a duniya, misali, GBP / USD (fam na Birtaniya / dalar Amurka), USD / JPY (dalar Amurka / yen Japan), EUR / USD (euro / dalar Amurka). A darasi na gaba, za mu dubi duka 8 na manyan nau'ikan kuɗi.

Ketare Currency Pairs (ko Crosses) - Duk nau'i-nau'i waɗanda ba su haɗa da dalar Amurka ba. Misali, EUR Crosses duk nau'i-nau'i ne da suka haɗa da Yuro, ban da EUR/USD (wanda shine Manyan).

Matsakaicin Kuɗi - Biyu da suka ƙunshi manyan kuɗi ɗaya da kuma kuɗin "rauni" ɗaya (daga kasuwa mai tasowa). Ana siyar da waɗannan nau'ikan nau'ikan yawanci a cikin ƙananan kundila. Kwamitocin akan nau'i-nau'i masu ban sha'awa, waɗanda dillalai suka tambaya, suna da girma. Misali, GBP/THB (launi na Burtaniya/Thai Baht).

Tsarin Kasuwancin Forex da Girma

Kasuwar Forex ba ta da "tsarin rufin rufi" (jiki mai kulawa guda ɗaya da iyakokin ciniki). Ita ce kasuwa mafi shahara da ciniki a duniya, wacce ta kunshi kungiyoyi masu zaman kansu, kanana da matsakaitan ‘yan kasuwa, kamfanonin kasuwanci da na jama’a, bankuna da gwamnatoci. Ciniki na lantarki ne kuma akan layi kuma yana gudana lokaci guda a duk faɗin duniya, sa'o'i 24 a rana.

Mafi yawan kudin da ake fatauci shine dalar Amurka. Yana da lissafin fiye da 85% na jimlar kuɗin da aka yi ciniki a duniya. Wannan ya biyo bayan Yuro da kusan kashi 40% sai Yen da kashi 18%. Muna kan fiye da 140%. A rude? Ka tuna cewa jimlar kashi na Forex shine 200%. Me yasa? Kasuwar ta ƙunshi nau'i-nau'i tare da kudade 2 a kowace ciniki. Amurka tana da mafi girma kuma mafi daidaiton tattalin arziki a duniya, wanda shine dalilin da ya sa Dalar Amurka ta ƙunshi kashi 62% na jimlar kuɗin da aka tanada a duk duniya.

Sauran kayan aikin da ya kamata mu lura da su yayin da muke ci gaba su ne na kasuwanni masu tasowa, kamar Brazil, Turkiyya, da kuma Gabashin Turai.

Dubi rarraba kuɗi a cikin kasuwar Forex (jimlar = 200%!)

Kasuwanci suna faruwa a cikin ainihin lokaci, kusan kowane lokaci. Kasuwar tana da ƙarfi sosai kuma tana da ƙarfi sosai, tare da fitattun damar samun riba da kuma bayanan da ba na tsayawa ba a kowane lokaci na yini. Kowa na iya yin ciniki cikin sauƙi: ba kome ko kai “dan kasuwa ne mai nauyi” ko “kananan ɗan kasuwa” ciniki daga gidanka.

Amfanin Kasuwancin Forex

Akwai fa'idodi da yawa ga kasuwancin kuɗaɗe:

  • Ana buɗe kasuwa don kasuwanci awanni 24 a rana, kwana biyar a mako, a ko'ina cikin duniya. Yana farawa da safiyar Litinin a Ostiraliya a gabas kuma yana ƙare ranar Juma'a da yamma lokacin NY a yamma.
  • Babu kwamitocin budewa da rufe asusu. Babu haraji kuma. Kai ne ubangijinka, matsayi na kasuwanci da aiwatar da ayyuka da kanka; ba tare da buƙatar kowa ya yi muku aikin ba.
  • Girman girmansa yana kawo dama mara iyaka, tare da miliyoyin masu nasara kowace rana.
  • Kuna iya fara ciniki da kusan kowane adadin, koda dala 25 kawai!
  • Kasuwar tana da fa'ida sosai: babu wani ƙarfi a duniya mai ƙarfi da zai iya sarrafa ta da sarrafa ta. Ba kamar sauran kasuwanni ba inda bankuna da kamfanonin kuɗi za su iya sarrafa farashin da abokan cinikin su ke biya, kasuwar Forex tana da tsafta daga magudin farashi.
  • Babban riba: koyaushe zaka iya siya ko siyar da kowane kuɗin da kuke so.
  • Yin amfani da kayan aiki yana ba ku damar samun riba tare da ƙananan kuɗi kuma a cikin ƙananan ciniki. Za mu shiga cikin wannan batu a gaba.

Kudi vs. Hannun jari:

Bari mu kalli fa'idodin kasuwar Forex, idan aka kwatanta da kasuwannin hannun jari:

  1. Lura da babban bambanci tsakanin Forex da kundin kasuwannin hannun jari. Yayin da kafofin watsa labaru suka fi son rufe kasuwannin hannayen jari irin su NASDAQ da NYSE, waɗannan kasuwanni suna da ƙanƙanta idan aka kwatanta da kasuwar Forex (wanda ya fi girma sau 10 fiye da duk kasuwannin hannayen jari a duniya da aka haɗa tare).
  2. Yi tunani na ɗan lokaci game da hannun jari da kayayyaki: bari mu ɗauka cewa kun yanke shawarar cinikin hannun jari. Hannun jari iri-iri suna da girma da ban dariya - akan NASDAQ kawai akwai kusan kamfanoni 4,000 da aka yiwa rajista; akan LSE (London Stock Exchange) akwai wasu kamfanoni 2,000! Ta yaya kuke gano hannun jari don zaɓar? Kuna iya samun ciwon kai ko da tunaninsa! Forex ya fi sauƙi - akwai ɗimbin dintsi na manyan nau'i-nau'i na kuɗi don zaɓar daga.
  3. Yayin da kasuwannin hannayen jari ke rufe kowace rana, kasuwar Forex tana buɗewa 24/5. Akwai fa'idodi da yawa ga wannan, kamar aiwatar da oda nan take. Kasuwar Forex kuma ta fi mayar da martani ga al'amura masu ban mamaki fiye da kasuwannin hannun jari saboda ci gaba da sa'o'in ciniki yana ba 'yan kasuwa damar amsawa nan take. Babu dakin abubuwan ban mamaki ko manyan halayen da ke biyo bayan abubuwan ban mamaki da ke faruwa a waje da sa'o'in ciniki (kamar yadda zai iya kasancewa tare da hannun jari). Amsoshin ko da yaushe suna cikin ainihin lokaci, kai tsaye.
  4. Babu wani karfi da zai iya sarrafa kasuwa. Dillalai da kamfanonin kudi ba za su iya sarrafa kasuwa ta hanyar haɓakawa da rage kwamitocin da za mu biya don kunna mukamanmu ba. Ƙarshen layi - 'yan kasuwa ba sa biyan kuɗi.
  5. Sabanin hannun jari, a cikin Forex zaku iya samun kuɗi a kasuwannin faɗuwa. A gaskiya ma, yana da sauqi qwarai - duk lokacin da darajar kuɗi ɗaya a cikin nau'i-nau'i ya ragu, darajar kudin na biyu ya tashi! Don zama daidai, yana yiwuwa a sami riba daga rashin lahani a cikin kasuwar hannun jari ta hanyar siyar da siyan "gajeren guntu"), amma muna danganta da yanayin kasuwa na halitta, ba tare da magudi ba. Ka tuna, akwai "gwagwarmayar" akai-akai tsakanin tsabar kudi 2 da ke hade da biyu. Siyar da kayan aiki ɗaya yana nufin siyan ɗayan.

Bari mu taƙaita manyan fa'idodin da kasuwar Forex ke da su akan kasuwar Hannu:

hannun jari Forex
Big Gigantic
Wuya a bi (rikitattun dokoki) Sauƙin fahimta
Bude lokacin aiki Bude 24 / 5
Mai ikon sarrafa Babban damar samun riba
Kudin Transaction Kyauta kyauta

Mabuɗin Kasuwancin Kasuwancin Forex da aka yi bita

Mun riga mun faɗi cewa kasuwar Forex yana da sauƙin fahimta. Lallai ba matsala ba ne samun daidaitacce. Babban adadin manyan ƴan wasa sun haɗa wannan kasuwa. Kasuwa ce da aka raba gari da ita, ba ta kowace hanya ta sarrafa ta. Duk da haka akwai tsari. Anan ga manyan 'yan wasan da ke tasiri kasuwar Forex:

Babban bankuna: Kowanne yana aiki ne don kasarsa, gwargwadon bukatun tattalin arziki da gwamnati. Bankunan tsakiya suna taka muhimmiyar rawa a kasuwar Forex, suna ƙayyade ƙimar ruwa na ƙasa, matakan hauhawar farashi da ƙari. A dabi'ance, bankunan tsakiya suna tasiri akan farashin musaya. Idan farashin canji ya yi yawa ko kuma ya yi ƙasa sosai, babban bankin ya fara saye ko sayar da kuɗi masu yawa don musanya wasu kudade. Tasirin su kan tattalin arziki da kudade yana da mahimmanci. A lokacin rikici, alal misali, rikicin duniya na 2008, babban bankin ya rage yawan kudin ruwa don taimakawa tattalin arzikin ya dawo kan turba. Tasirin da yake da shi akan samarwa da bukatar kudin yana da yawa.

Ana iya samun ƙarin kan wannan a cikin mu Dabarun Kasuwanci na Asali page.

Matsakaicin Ribar Benchmark

Misalai na ƙimar riba a cikin manyan kasuwanni (daidai kamar a 7/2019):

Imar sha'awa Kasa
Amurka 2.50%
Yankin Euro 0.00%
Birtaniya 0.75%
Switzerland -0.75%
Japan -0.10%
Australia 1.00%
Canada 1.75%
Brazil 6.50%
New Zealand 1.50%

Bankunan kasuwanci: Babban rukuni kuma mafi mahimmanci a cikin wannan rukunin shine bankunan kasuwanci. Waɗannan bankunan sun saita sautin a cikin kasuwar Forex. Adadin hannun jari a cikin tsarin banki (wanda ake kira Interbank) na taurari ne! Sun kayyade farashin canji don wadata kasuwa da buqatar kasuwa. Misalai sun haɗa da Citigroup, Barclays, JP Morgan, UBS, Deutsche Bank da BofA.

Kamfanonin kasuwanci: Duk manyan kamfanoni suna cinikin Forex da musayar kuɗi gwargwadon buƙatun su. Yawancin lokaci, ayyukansu yana dogara ne akan yanayin kasuwancin su. Bari mu ɗauki Samsung: lokacin fara haɗin gwiwar kasuwanci tare da sababbin masu samar da lantarki daga Jamus, Samsung zai yi la'akari da riƙe ƙarin Yuro a cikin kayan sa. Yanzu, ɗauka cewa akwai wasu kamfanoni da manyan kamfanoni waɗanda ke ƙarfafa haɗin gwiwa tare da masu ba da kayayyaki na Jamus (ko sauran masu ba da kayayyaki na Turai) - buƙatar Euro zai tashi, yana ƙarfafa shi. Waɗannan kamfanoni suna siyan kwangilolin zaɓi don musanya kuɗinsu zuwa Yuro a farashin canjin yanzu a nan gaba. Wannan yana shafar ƙimar halin yanzu da na gaba. ƙwararrun yan kasuwa waɗanda ke bin waɗannan canje-canje na iya yin arziki ta amfani da wannan bayanan!

Kuɗin shinge: Waɗannan kuɗaɗen ciniki suna sa hannun jarin abokan cinikinsu su sami riba ta hanyar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru. Muna kiran shi "barin kuɗin ku yayi aiki da hankali". Abokan cinikin su kamfanoni ne masu fa'ida mai yawa na jari.

Dillalan dillalai na Forex: Duk kamfanonin ciniki na Forex waɗanda ke ba da dandamali na kasuwanci ga ƙananan / matsakaitan yan kasuwa a duniya. Ana kiran su dillalai. Akwai daruruwan kayyade dillalan forex , yana ba da damar yin ciniki tare da kusan kowane adadin jari, a ko'ina cikin duniya (idan dai kuna da haɗin Intanet), ba tare da amfani da sabis na bankuna ba.

Dillalan Kasuwanci: Masu saka hannun jari masu zaman kansu, kamar ku, na iya yin kasuwanci da forex a ƙoƙarin samar da wani tushen samun kuɗi. Yin amfani da gaskiyar cewa za su iya cinikin forex kowane lokaci, ko da lokacin ko bayan aiki, kuma daga ko'ina.

Bude Asusun Kasuwancin Kasuwancin Forex Kyauta

Yawancin dandamalin kasuwancin mu da aka ba da shawarar suna ba sabbin yan kasuwa damar buɗe 'Asusun Ayyuka' (wanda ake kira 'Demo Account'), kyauta. A cikin asusun aikin ku, zaku iya amfani da kuɗaɗen kama-da-wane don kasuwanci akan farashin kasuwa kai tsaye. Ayyukan lissafin ba ku damar dumi da kuma nazarin dandamali, kafin buɗe asusun kasuwanci na gaske kuma ku shiga cikin zurfin ƙarshen. Bambancin kawai daga asusun gaske shine cewa ba za ku iya yin ko rasa kuɗi na gaske ba.

Ka tuna: Kasuwancin demo yana riƙe haɗarin ciniki sifili!

Muna ba da shawarar buɗe asusun demo tare da ɗaya daga cikin dillalan da aka ba da shawarar kuma kuyi amfani da shi don aiwatar da duk abin da kuka koya a duk tsawon lokacin, kafin saka kuɗin ku. Yi ƙoƙarin ganin shi kamar koyan tuƙin mota: yana da kyau a sami malami mai kyau, amma har sai kun ɗauki dabaran kuma kuyi aikin kanku ba za ku san yadda ake tuƙi ba…

Muna ba da shawarar zaɓi na mafi kyau, shahararrun dillalai a duniya. Waɗannan dillalan za su ba ku damar buɗe asusun aiki a kan dandamalin su kyauta. Za mu yi muku jagora kan yadda ake yin wannan.

Da zarar kun ji shirye, za ku iya buɗe asusun da ya dace kuma ku fara ciniki na gaske. Babu wani abu mafi ban sha'awa da ban sha'awa fiye da amfani da sabon ilimin ku don samun kuɗi daga zuba jari mai kyau! Forex yana ba da damar samun kuɗi mafi girma a duniya. Kuna buƙatar koyon yadda ake saka shi a aikace, kuma shi ya sa muke nan!

Muhimmi: Ɗauki mintuna biyu kuma buɗe asusun aiki. Zai taimaka sosai a hanya. Ƙoƙarin da kuka yi a yanzu zai fassara zuwa riba mai yuwuwa daga baya!

Yadda Ake Bude Asusu Kyauta

Asusun da kuke shirin buɗewa zai yi amfani da ku don dalilai na horo. Ana iya gwada kowace hanya da aka koya akan dandamali. Wannan zai taimaka muku fahimtar sirrin kasuwa da ka'idojin.

Bude asusun demo akan waɗannan dandamali tsari ne mai sauƙi, kuma asusun aikin su yana ba da mafi kyawun abokantaka, dandamalin ciniki mai fa'ida don mafari na 'yan kasuwa na Forex.

Da zarar ka danna kan zaɓaɓɓen dillalin da ka zaɓa za a nemi ka yi rajista don asusun ciniki. Idan kun gama wannan tsari zaku sami asusun ajiyar ku don yin aiki da shi.

Shirya don zaɓar dillali? Danna nan don koyon yadda ake zaɓar wani shawarar dillali.

Mawallafin: Michael Fasogbon

Michael Fasogbon ƙwararren ɗan kasuwar Forex ne kuma masanin fasaha na cryptocurrency tare da sama da shekaru biyar na ƙwarewar ciniki. Shekarun baya, ya zama mai sha'awar fasahar toshewa da cryptocurrency ta hanyar 'yar uwarsa kuma tun daga wannan lokacin yake bin raƙuman kasuwa.

telegram
sakon waya
forex
Forex
Hikimar
Crypto
wani abu
algo
Zafi
Labarai